(NLĐO) - Đài THVN (VTV) sẽ trực tiếp toàn bộ các cuộc chiến của VCK triệu euro 2016, giải đấu diễn ra tại Pháp từ ngày 10-6 mang đến ngày 10-7.


24 đội chia thành 6 bảng vẫn tranh tài trong 1 tháng. 12 đội tuyệt nhất nhì của những bảng tự A mang đến F với 4 nhóm xếp trang bị 3 bao gồm thành tích xuất sắc nhất vẫn giành vé vào nghịch vòng 1/8. Sau đó là vòng tứ kết, chào bán kết và chung kết. Kể từ VCK triệu euro 1984 cho tới nay, UEFA đã quăng quật trận tranh hạng ba.

Bạn đang xem: Lịch thi đấu euro năm 2016

Vòng bảng:


Bảng A: Pháp, Romania, Albania, Thụy Sỹ

Ngày 11-6: 2 giờ: Pháp - Romania

Ngày 11-6: trăng tròn giờ: Albania - Thụy Sĩ

Ngày 15-6: 23 giờ: Romania - Thụy Sĩ

Ngày 16-6: 2 giờ: Pháp - Albania

Ngày 19-6: 2 giờ: Pháp Thụy Sĩ, Romania - Albania


Bảng B: Anh, Nga, Wales, Slovakia

Ngày 11-6: 23 giờ: Xứ Wales - Slovakia

Ngày 12-6: 2 giờ: Anh - Nga

Ngày 15-6: 20 giờ: Nga - Slovakia

Ngày 16-6: 20 giờ: Anh - Xứ Wales

Ngày 21-6: 2 tiếng Nga - Xứ Wales, Anh - Slovakia


Bảng C: Đức, Ukraina, tía Lan, Bắc Ireland

Ngày 12-6: 23 giờ: Bắc Ireland - tía Lan

Ngày 13-6: 2 giờ: Đức - Ukraine

Ngày 16-6: 23 giờ: Bắc Ireland - Ukraine

Ngày 17-6: 2 giờ: Đức - ba Lan

Ngày 21-6: 23 giờ: Đức - Bắc Ireland, ba Lan - Ukraine


Bảng D: Tây Ban Nha, CH Czech, Thổ Nhĩ Kỳ, Croatia

Ngày 12-6: trăng tròn giờ: Thổ Nhĩ Kỳ - Croatia

Ngày 13-6: trăng tròn giờ: Tây Ban Nha - CH Czech

Ngày 17-6: 23 giờ: CH Czech - Croatia

Ngày 18-6: Tây Ban Nha - Thổ Nhĩ Kỳ

Ngày 22-6: 2 giờ: Tây Ban Nha - Croatia, Thổ Nhĩ Kỳ - CH Czech


Bảng E: Bỉ, Ý, CH Ireland, Thụy Điển

Ngày 13-6: 23 giờ: CH Ireland - Thụy Điển

Ngày 14-6: 23 giờ: Bỉ - Ý

Ngày 17-6: trăng tròn giờ: Ý - Thụy Điển

Ngày 18-6: 20 giờ: Bỉ - CH Ireland

Ngày 23-6: 20 giờ: Ý - CH Ireland, Bỉ - Thụy Điển


Bảng F: người thương Đào Nha, Iceland, Áo, Hungary

Ngày 14-6: 23 giờ: Áo - Hungary

Ngày 15-6: 23 giờ: người yêu Đào Nha - Iceland

Ngày 18-6: 23 giờ: Iceland - Hungary

Ngày 19-6: 2 giờ: nhân tình Đào Nha - Áo

Ngày 22-6: 23 giờ: Iceland - Áo, người thương Đào Nha - Hungary


Ngày 25-6

20 giờ: hai bảng A - nhì bảng C

23 giờ: độc nhất vô nhị bảng B - Đội thiết bị 3 tất cả thành tích tốt nhất ở một trong những 3 bảng A/C/D

Ngày 26-6

2 giờ: nhất bảng D - Đội lắp thêm 3 tất cả thành tích cực tốt trong 3 bảng B/E/F

20 giờ: duy nhất bảng A - Đội đồ vật 3 gồm thành tích cực tốt của 3 bảng C/D/E

23 giờ: độc nhất bảng C - Đội sản phẩm 3 tất cả thành tích rất tốt trong 3 bảng A/B/F

Ngày 27-6:

20 giờ: nhất bảng F - nhì bảng E

23 giở: độc nhất vô nhị bảng E - nhị bảng D

Ngày 28-6:

2 giờ: nhì bảng B - hai bảng F


Vòng tứ kết: Diễn ra lúc 2 giờ những ngày 1, 2, 3 với 4-7.

Vòng cung cấp kết: 2 giờ ngày 7 với 8-7.

Xem thêm:

Vòng phổ biến kết: 2 giờ ngày 11-7.


*

*
mang mã bắt đầu

Mã xác thực không đúng.

Có lỗi vạc sinh. Vui mừng thử lại sau.


Báo bạn lao cồn điện tử

CƠ quan liêu CHỦ QUẢN: THÀNH ỦY THÀNH PHỐ HỒ CHÍ MINH


Tổng Biên tập: TÔ ĐÌNH TUÂN

Phó Tổng Biên tập: DƯƠNG QUANG, BÙI THANH LIÊM

Tổng Thư ký kết Tòa soạn: LÊ CƯỜNG


Tải ứng dụng đọc báo Người Lao Động

*
*

127 Võ Văn Tần, Phường Võ Thị Sáu, quận 3 - tp hcm

Điện thoại: 028-3930.6262 / 028-3930.5376